भारतीय हवाई दलाचे (आयएएफ) अभिनंदन करण्यासाठी सचिन तेंडुलकरने बुधवारी त्याच्या अम्बाला विमानतळावर पाच राफेल लढाऊ विमानांचे स्वागत केले. बॅट महान होते ग्रुप कॅप्टनचा मानद रँक प्रदान २०१० मध्ये भारतीय वायुसेनेने सचिन तेंडुलकर यांनी राफळे लढाऊ विमानांवर आयएएफचे ट्विट शेअर केले आणि ते म्हणाले: “आमच्या ताफ्यात अत्याधुनिक लढाऊ विमान राफळे जोडल्याबद्दल # इंडियन एअरफोर्सचे मनापासून अभिनंदन.” आकाशामध्ये आपल्या देशाचे रक्षण करणार्‍या आमच्या संरक्षण दलासाठी मोठ्या प्रमाणात अपग्रेड. जय हिंद. ”

एएएफने ट्वीट केलेः “एअरफोर्सचे चीफ एअर चीफ मार्शल आरकेएस भदौरिया आणि एओसी-इन-सी डब्ल्यूएसी एअर मार्शल बी सुरेश यांनी आज हवाई दलाच्या स्टॅन अंबाला येथे दाखल झालेल्या पहिल्या पाच आयएएफ रफालांचे स्वागत केले.

तत्पूर्वी, फलंदाज सुरेश रैना यांनीही भारतीय हवाई दलाचे ट्विट शेअर केले होते आणि ते म्हणाले: “आयआयएएफ_एमसीसीला संपूर्ण देशासाठी गौरवशाली क्षणात” गोल्डन अ‍ॅरो “स्क्वाड्रॉनमध्ये सामील होण्यासाठी Raf राफेल मिळतात. आपली राष्ट्रीय सुरक्षा बळकट करेल. संपूर्ण देशाचे अभिनंदन! जय! हिंद. ”

भारताचे सलामीवीर शिखर धवन यांनी पाच राफेलच्या फोटोसह ट्विट केले आहे, “वेलकम होम, गोल्डन एरो! आमच्या देशासाठी अविश्वसनीय क्षण.”

आयएएफची स्थापना 8 ऑक्टोबर 1932 रोजी झाली आणि त्याने अनेक महत्त्वपूर्ण युद्धे आणि ऐतिहासिक मोहिमेमध्ये भाग घेतला.

सचिनने २०० कसोटी आणि 3 463 एकदिवसीय सामन्यांमध्ये भारताचे प्रतिनिधित्व केले आणि एकदिवसीय क्रिकेटमध्ये १9,9२१ धावा आणि वनडे क्रिकेटमध्ये १,,4२26 धावा केल्या. 100 आंतरराष्ट्रीय शतके करणारा तो एकमेव फलंदाज आहे.

राजीव गांधी खेल रत्न (१ –– –-8)), पद्मश्री (१ 1999– –) आणि पद्मविभूषण (२००.) यांना 199 47 वर्षीय अर्जुन पुरस्काराने सन्मानित करण्यात आले.

या लेखात नमूद केलेले विषय

.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा