फिल्मकार क्रिस्तोफर नोलन यांनी डार्क नाइट विषयी तीन उत्तम चित्रपटांसह बॅटमॅनवर आपला वेगळा शिक्का मारला. प्रोडक्शन डिझायनर नॅथन क्रोली यांनी तिन्ही चित्रपटात नोलनबरोबर काम केले गडद नाइट त्रयी कोलाईडरला दिलेल्या मुलाखतीत क्रॉलीने प्रकट केले की बाथ सायकल प्रथम कशा पाहिल्या गडद नाइट प्रत्यक्षात आधीच गुप्तपणे बनविले गेले होते, तर नोलान प्रीक्वल शूट करत असताना बॅटमन सुरू होते.

“सुरुवातीच्या काळात तो एक वॉर्नर ब्रदर्स कार्यकारी होता, ‘अहो, बाईक कारमधून बाहेर येऊ शकते.’ बॅटमन सुरू होते… असं होतं, ‘मला वाटतं ते बरोबर आहेत, आम्हाला बाईक गाडीतून काढण्याची गरज आहे.’ मग ही एक गूढ बाब बनली की त्याच्याकडे बाईक होती हे आपण सांगू शकत नाही आणि त्याला बाटमोबाईलचा त्याग करावा लागेल आणि बाइक म्हणून फिनिक्सला जावे लागेल. “

संबंधित: ख्रिस्तोफर नोलन यांनी कधीही सेटवर बंदी घातली नाही, परंतु त्याने इतर 2 गोष्टींवर बंदी घातली

“म्हणून आम्ही वॉर्नर ब्रदर्सची भरपाई केली आणि बॅटमोबाईलमधून टायर काढून त्यांना पुन्हा गॅरेजमध्ये आणले, परंतु आम्ही हे का करीत आहोत हे कोणालाही सांगू शकले नाही.”

तर, बॅटमोबाईल मी प्रथमच दर्शवितो बॅटमन सुरू होते स्वतंत्रपणे बॅट-बाईक वेगळ्या करण्यासाठी आणि वेगळ्या डिझाइन करण्यासाठी आधीपासून डिझाइन केलेले होते. पण तो फक्त सिक्वेलमध्ये होता, गडद नाइट, जेव्हा जोकर रॉकेट लाँचर्सद्वारे बॅटमोबाईलचा नाश करतो आणि बॅटमॅन खलनायकाचा पाठलाग करत नाट्यमयपणे उघडकीस आलेल्या दुचाकीऐवजी खाली उतरला, तेव्हा चाहत्यांना ते कार्यवाहीत कार्य करताना पहावयास मिळेल. क्रोलीसाठी, तो सक्षम होता गडद नाइट त्याला नेहमी फ्रँचायझीसाठी संपर्क साधायचा होता.

“माझ्यासाठी – मला असे वाटत नाही की ते ख्रिससाठी खरे आहे – डार्क नाइट खरोखर एक बॅटमॅन आहे जो मला नेहमी बनवायचा होता, परंतु तो मिळविण्यासाठी आम्हाला बॅटमॅन सुरु होते. मी निराश आधुनिकतावादी आहे. मला साधेपणा आवडतो. .. बॅटमॅन बिगिनस वर, आम्ही कॉमिक बुक-नेस नष्ट केले नाही याची खात्री करण्यासाठी मी धडपडत होतो बॅटमॅन होते आणि आम्ही सर्वकाही समजावून सांगण्याचा प्रयत्न केला – तिथे गुहा आणि वेन मनोर होते आणि ते कसे कार्य करते आणि आपण त्यावर कसे खाली आला. डिझाइनमध्ये बरेच स्पष्टीकरण होते आणि मी ख्रिसचे आभारी आहे कारण त्याने सर्व काही जाळले [at the end of] बॅटमॅन सुरु होतो. “

तर दुसरा चित्रपट मोठ्या प्रमाणात उच्च-बिंदू मानला जात आहे गडद नाइट त्रयी देखील क्रॉली होता ख्रिस्तोफर नोलनमालिकेत अंतिम चित्रपटाची तयारी करण्याची बाजू गडद नाइट उदय, ज्याने सर्जनशील कार्यसंघाला गोथमच्या पलीकडे बॅटमॅनचे जग वाढविण्यास परवानगी दिली.

“बॅटमॅन चित्रपटांच्या मध्यभागी आम्ही हे चित्रपट केले आहेत, जसे प्रेस्टिज खाली होते आणि खूप कमी बजेट होते. आम्हाला हळूहळू सौंदर्य आणि त्या जागी राहण्याचे आणि जास्तीत जास्त मिळण्याचे फायदे सापडले. जेव्हा आम्ही होतो ‘द डार्क नाइट’ राइझसमध्ये येईल, आम्हाला तीन वेगवेगळे देश आवडतील. आणि चित्रपटाची व्याप्ती खरोखरच ती वाढवते. ”

बॅट सायकलमागील गोपनीयतेविषयीचे हे कोट कोलाईडर.

विषय: अंधारी रात्र, बॅटमॅन

नीरज चंदSource link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा