यावर्षी कोरोनोव्हायरस साथीच्या रोगामुळे क्रीडा मंत्रालयाने केवळ ई-मेल अनुप्रयोगांना आमंत्रित केले आहे.. ट्विटर


क्रीडा मंत्रालयाच्या अधिका official्याने सांगितले की, राष्ट्रीय क्रीडा पुरस्कार सोहळ्यातील यावर्षी कोविड -१ ep साथीच्या रोगाचा एक किंवा दोन महिन्यापर्यंत उशीर होण्याची शक्यता आहे, परंतु अंतिम निर्णय घेण्यात येईल. राष्ट्रीय क्रीडा पुरस्कारांमध्ये राजीव गांधी खेल रत्न, अर्जुन, द्रोणाचार्य आणि ध्यानचंद सन्मान यांचा समावेश आहे, जे दरवर्षी २ August ऑगस्ट रोजी राष्ट्रपती भवनात राष्ट्रपतींनी प्रदान केले जातात. हा सोहळा हॉकी दिग्गज मेजर ध्यानचंद यांच्या जयंतीनिमित्त साजरा करण्यात आला. परंतु यावर्षी, साथीच्या रोगामुळे यास उशीर होऊ शकेल, जरी अंतिम निर्णयाची प्रतीक्षा बाकी आहे.

मंत्रालयाच्या अधिका PTI्यांनी पीटीआयला सांगितले की, “आम्ही अद्याप राष्ट्रपती भवनातून काहीही ऐकले नाही. आम्ही क्रीडा पुरस्काराबाबत संप्रेषणाची प्रतीक्षा करीत आहोत. त्यामुळे काय होईल हे सांगणे फार कठीण आहे.” .

“सध्या कोविड -१ to मुळे देशभरात जाहीर सभा घेण्यास बंदी आहे, त्यामुळे राष्ट्रपती भवनात कोणतेही समारंभ आयोजित केले जात नाहीत.

“पूर्वी देखील, पुरस्कार सोहळा विलंबाने आयोजित केला गेला होता, म्हणून जर 29 ऑगस्टला हा कार्यक्रम आयोजित केला जाऊ शकत नसेल तर आपण तो एक-दोन महिन्यांनंतर ठेवू शकतो. सर्वांची कल्याण आणि सुरक्षितता आत्ताच प्राथमिकता असली पाहिजे. , “तो जोडला.

गेल्या महिन्यात या साथीने क्रीडा मंत्रालयाला पुरस्कारासाठी ऑनलाईन अर्ज सादर करण्याची मुदत वाढविणे भाग पाडले. यामुळे लॉकडाऊनच्या दरम्यान सल्लागार शोधण्यास “अडचणी” च्या पार्श्वभूमीवर खेळाडूंनी स्वत: ची नावनोंदणी करण्यास अनुमती दिली.

सेल्फ-नॉमिनेशनमुळे पुरस्कारासाठी मोठ्या संख्येने अर्जदार आले आहेत, परंतु क्रीडा मंत्रालयाने अद्याप विजेता निवडण्यासाठी समिती नेमली आहे, समारंभासाठी फक्त एक वेळ असेल तर महिना बाकी

बढती दिली

मंत्रालयाने अद्याप अर्जांची तपासणी सुरू केली नाही आणि उशीर होणे अनिवार्य आहे, अशी माहिती मिळाली आहे.

मंत्रालयाच्या एका सूत्राने पीटीआयला सांगितले की, ‘स्पोर्ट्स अवॉर्ड्स यावर्षी निश्चितच उशिरा येतील कारण अर्जांची तपासणी करणे एक कंटाळवाणे काम आहे.’ “पण पुरस्कार नक्कीच देण्यात येतील. पात्र athथलीट्सना नाकारण्याचा प्रश्नच उद्भवत नाही आणि त्यांची योग्य मान्यताही विचारात घेतली जाते.”

या लेखात नमूद केलेले विषय

.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा