नाणे -१ ep च्या साथीच्या काळात रेस्टॉरंट्सची मागणी घटल्याने मेन लॉबस्टर उद्योगाने खाद्यपदार्थांच्या किरकोळ विक्रीवर लक्ष केंद्रित केले आहे.

मेइन लॉबस्टरपैकी percent० टक्के खाद्यपदार्थ वाहिन्यांमार्फत विकले जातात, तर भव्य रेस्टॉरंट्स बंद झाल्यामुळे आणि खाण्यावर बंदी आल्यामुळे यावर्षी हा आकडा दबाव राहण्याची अपेक्षा आहे.

“सामान्यत: आम्ही मॅन लॉबस्टरंबद्दल शिक्षित होणारी आमची विपणन संसाधने खर्च करतो,” मेन लॉबस्टर मार्केटिंग कोलाबॅरेटिव्हचे कार्यकारी संचालक मारियाना लॉक्रिक्स म्हणाले, जे मॅने लॉबस्टर हार्वेस्टर्स, डीलर्स आणि प्रोसेसर यांचे प्रतिनिधित्व करतात. “आमच्याकडे उपलब्ध असलेल्या गोष्टींकडे आम्ही पाहिले आणि हे वर्ष घरात कोळंबी मासे खाणार्‍या ग्राहकांबद्दलचे असल्याचे पाहिले.”

या गटाने आधीपासूनच अस्तित्त्वात असलेल्या डिजिटल संसाधनांचा संग्रह केला, ज्यात पाककृती आणि घरातील स्वयंपाकासाठीच्या टिपांसह, थेट-ते-ग्राहक विक्री आणि किरकोळ दुकानातून विक्रीला प्रोत्साहन देणे. लॅक्सिक्सने नमूद केले की बहुतेक उत्पादन पूर्व-शिजवलेले असल्याने ते सहजपणे डिशमध्ये एकत्र केले जाऊ शकते.

रेस्टॉरंट-जेवण डिलिव्हरी सर्व्हिस ग्रुब हब या संस्थेच्या संशोधनानुसार, लॉबस्टर रोल किट 18 मार्च ते 18 जून दरम्यान ऑर्डर केलेल्या सर्वात लोकप्रिय जेवणाचे किट होते असे अहवालानुसार ग्राहक आधीच लॉबस्टर घरी तयार करण्यास स्वीकारू लागले आहेत. , फक्त बर्गर किट किटच्या मागे. एकूणच, त्यावेळी जेवण किट ऑर्डर 55 टक्के पर्यंत होते.

लॉबस्टर रोलसाठी प्रसिद्ध असलेल्या रेस्टॉरंट चेन ल्यूकस लॉबस्टर त्याच्या रेस्टॉरंट्सच्या ग्राहकांना आधीपासूनच डू-इट-सेल्फ-लॉबस्टर किट्स ऑफर करत होता आणि २०१ in मध्ये साखळीने संपूर्ण फूड्स देशभरात सुरू केली. थ्री फ्रोज़न लॉबस्टर रोल किट्सची विक्री सुरू केली. किटमध्ये लॉबस्टर नॅकल्स आणि पंजा मांस, ल्यूकच्या लॉबस्टर सीझनिंग्जचे एक पॅकेट आणि घरी लूकच्या लॉबस्टर रोलची प्रतिकृती कशी बनवायची यासंबंधी सूचनांचा समावेश आहे. मागील वर्षी, होल्ड फूड्सने टिकाव आणि प्राणी कल्याण मानकांचे पालन करण्याच्या कंपनीच्या प्रयत्नांचा उल्लेख करून लूकच्या लॉबस्टरला त्या वर्षाचे पुरवठादार म्हणून नाव दिले.

मेनेच्या इतर बर्‍याच रेस्टॉरंट चालकांनी गोल्डबल्ली आणि Amazonमेझॉन सारख्या प्लॅटफॉर्मवरुन फ्रोजेन किंवा फ्रेश मार्गे लॉबस्टर रोल किट्स ऑफर करण्यास सुरवात केली आहे. उदाहरणार्थ, पोर्टलँड, मेने येथे ऑयस्टर ऑयस्टर कंपनी, जेम्स बिअर्ड पुरस्कार विजेता ब्राउन बटर लॉबस्टर रोल्सला meal to ते १ $$ for (दोन, चार, सहा किंवा आठ रोल) जेवणाच्या किटमध्ये ऑफर करते. ज्यामध्ये ग्लूटेनचा समावेश आहे. विनामूल्य पर्याय).

स्पेशलिटी फूड वितरक बाल्डोर फूड, ज्यात नुकताच न्यूयॉर्क शहरातील अनेक रेस्टॉरंट्समध्ये रेस्टॉरंटच्या जेवणाची उपकरणे, जेफ्री ग्रोसरी मधील लॉबस्टर रोल किट, कच्च्या ऑयस्टर आणि इतर सीफूड डिशमध्ये तज्ञ असलेले ग्रीनविच व्हिलेज रेस्टॉरंट आहे. किटमध्ये चार लॉबस्टर रोल तयार करण्यासाठी पुरेशी सामग्री आहे आणि दोन्ही लोणी (मेन-स्टाईल रोलसाठी) आणि लॉबस्टर आयओली (कनेक्टिकट-शैलीसाठी) घेऊन येतात.

मुख्य लॉबस्टर हंगामा सहसा जुलै ते सप्टेंबरदरम्यान होतो म्हणून एमएलएमसीच्या प्रयत्नांवर परिणाम होतो की नाही हे लवकरच निश्चित करणे आवश्यक असल्याचे लाक्रोईक्स म्हणाले. तथापि, अहवालांनुसार, ग्राहक साथीच्या वेळी अधिक सीफूड खरेदी करीत आहेत आणि असे लक्षात आले आहे की कोळंबीला खाद्य आणि निरोगी दोन्ही मानले जाऊ शकते.

ती म्हणाली, “लोक याक्षणी दोन गोष्टी पहात आहेत त्यामुळे लोक दोन बॉक्स शोधू शकले आहेत,” ती म्हणाली.

लॉबस्टर म्हणाले की लॉबस्टर प्रोसेसर किरकोळ वितरणासाठी रिटेल वितरण वाढवित आहेत आणि त्यांचे किरकोळ उत्पादन वाढवित आहेत.

दरम्यान, खाद्यपदार्थांच्या दुकानांतील कमी मागणीमुळे कोळंबीच्या भावावर दबाव वाढला आहे आणि ग्राहकांना मांस अधिक परवडेल.

“लॉबस्टर विकत घेण्याची ही कदाचित चांगली वेळ आहे,” लॉक्रिक्स म्हणाले.

संबंधित: प्रीमियम ब्रँडने लॉबस्टर कंपनी मिळविली; शुल्कामुळे मुख्य लॉबस्टर उद्योगास त्रास होऊ शकतो.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा