कोविड -१ to ला सरकारच्या प्रतिसादाबद्दल आणि तपास घेण्यात एकमत करण्यात पीएसी अपयशी ठरली.

नवी दिल्ली:

लोकलेखा समिती किंवा पीएसी ही सर्वात महत्त्वाची संसदीय समिती आहे जी महालेखापरीक्षकांच्या मुख्य अहवालांची छाननी करते आणि सरकारच्या प्रतिसादावर आणि तपासाबाबत एकमत झाल्याने यापूर्वी 2 जी स्पेक्ट्रम घोटाळ्यासारख्या मुद्द्यांना उपस्थित करते. पोहोचण्यात अयशस्वी. कोविड -१ ep साथीचा रोग किंवा नवीन पीएम कॅरस फंड या संकटाला सामोरे जाण्यासाठी शुक्रवारी स्थापन करण्यात आले.

समितीचे अध्यक्ष अधीर चौधरी, जे लोकसभेत कॉंग्रेस पक्षाचे नेते देखील आहेत, त्यांनी सदस्यांना देशाबद्दल विचार करण्याची व त्यांच्या सदसद्विवेकबुद्धीने काम करण्याचे व महत्त्वपूर्ण विषयावर एकमत करण्याचे आवाहन केले.

तथापि, कोरोनोव्हायरस संकटाचा सामना करण्यासाठी सरकारची चौकशी करण्याच्या श्री.चौधरी यांच्या प्रस्तावाला रोखण्यासाठी पॅनेल बैठकीचे स्पष्ट निर्देश सत्तारूढ भाजपच्या सदस्यांनी पूर्ण ताकदीने केले.

भाजपला बिजू जनता दलाचे नेते भरथुहरी महतानी यांचे सर्वात मोठे समर्थन मिळाले. या प्रस्तावाला पाठिंबा देणा of्यांपैकी एक द्रमुकचे नेते टीआर बाळू असल्याबद्दल विरोधक संतप्त झाले, बैठकीस उपस्थित लोकांनी एनडीटीव्हीला सांगितले.

काही विरोधी नेत्यांनी असा दावा केला की कोविड -१ p p (साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला तपास आणि सरकारला प्रतिसाद नाकारण्याचे कारण म्हणजे सत्ताधारी भाजपाला नियंत्रक व महालेखा परीक्षकांच्या ऑडिट अंतर्गत नसलेल्या पीएम कार फंडकडे बारकाईने नजर ठेवण्याची भीती आहे. भारत किंवा कॅग.

बहुमत असलेल्या आणि पॅनेलमधील ज्येष्ठ नेते भूपेंद्र यादव यांच्या नेतृत्वात असलेल्या सत्ताधारी पक्षाने श्री. चौधरी यांनी पंतप्रधान कार्स फंडाची चौकशीसाठी निवड करण्याच्या प्रयत्नास रोखले आणि म्हटले होते की त्यांची रक्कम संसदेने मंजूर केलेली नाही आणि त्यामुळे ती समिती घेऊ शकत नाही. .

सरकारने म्हटले आहे की वैयक्तिक आणी खासगी क्षेत्रातील देणग्यांना आकर्षित करण्यासाठी राष्ट्रीय आपत्कालीन परिस्थितीसाठी युद्ध छाती म्हणून उभारण्यात आलेली पीएम कार फंड सरकारी लेखा परीक्षकांकडे न पाहता “स्वतंत्र” लेखा परीक्षकांकडे पाहतील.

देशव्यापी लॉकआऊटनंतर पीएसीची बैठक होण्याची ही पहिलीच वेळ होती आणि इतर समित्यांप्रमाणेच जेथे सभासदांची उपस्थिती कमी होती, तेथे भाजपाने जवळजवळ पूर्ण उपस्थिती असल्याचे सुनिश्चित केले.

या निर्णयामुळे, अग्रगण्य संसदीय समिती जगातील सर्वात मोठ्या लॉकडाऊन, सरकारचा प्रतिसाद आणि सध्याच्या काळात हे संकट कसे हाताळत आहे याचा शोध घेण्यास आणि त्याचे विश्लेषण करण्यात अक्षम आहे.

पूर्व लडाखमध्ये भारतीय आणि चिनी सैन्याच्या दरम्यान नुकत्याच झालेल्या संघर्षाच्या पार्श्वभूमीवर पीएसीने मात्र प्रत्यक्ष नियंत्रण रेषेत (एलएसी) सीमेवरील रस्ते आणि सशस्त्र दलासाठी उच्च-उंचीच्या कपड्यांच्या खरेदीचा आढावा घेण्यास सहमती दर्शविली. 20 भारतीय सैनिक ठार झाले.

.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा