संस्थापकांनी आईस्क्रीमवर प्रेम केले, परंतु थॉमस जेफरसनपेक्षा कोणीही अधिक भक्त नव्हते. 1789 मध्ये तो फ्रान्सहून आपल्या शेफ – फ्रोजेन मिष्टान्न बनवण्याचे नवीन प्रशिक्षण घेत – आणि आनंद घेण्याचा संकल्प घेऊन परत आला. फिलाडेल्फिया मध्ये 1791 मध्ये त्यांनी 50 व्हॅनिला बीन बीन फ्रान्सला पाठविले, जे नंतर त्याने लिहिले की “आईस्क्रीम वापरण्याची खूपच सवय होती.” 1802 मध्ये त्याने माँटिकोमध्ये एक बर्फ घर बांधले. त्यावर्षी जेफरसनच्या व्हाइट हाऊसमध्ये सिनेटचा सदस्य सॅम्युएल लाथम मिशिएल यांनी गरम पेस्ट्रीमध्ये आईस्क्रीम खाल्ल्याचे आठवले – “एक विचित्र कॉन्ट्रास्ट, जणू ओव्हनमधून घेतलेले आहे.”

आईस्क्रीम बनविण्याची प्रक्रिया स्वत: ची स्पष्ट नव्हती, म्हणून जेफरसन ते लिहिले. इथे जरा जाड आहे.

चांगल्या क्रीमच्या 2 बाटल्या
6 अंडी अंड्यातील पिवळ बलक
1/2 एलबी. साखर

यॉल्क आणि साखर मिसळा; अगोदर निर्देश केलेल्या बाबीसंबंधी बोलताना व्हेनिलाच्या काठीत अग्नीवर क्रीम घाला. उकळताना ते काढून टाका आणि अंडी आणि साखर मिश्रणात हळुवारपणे घाला. नीट ढवळून घ्यावे. पुन्हा चमच्याने हलवा आणि आग लावा. जेव्हा ते उकळत असेल तेव्हा ते काढून टाका आणि वितळू द्या एक टॉवेल सबटायर ते[द[theमेंरखें[theबर्फाच्या गोळ्यामध्ये कॅनिस्टर]नंतर बर्फात एका तासापूर्वी सर्व्ह करा. बर्फात मूठभर मीठ घाला. सबटायरच्या सबटिलरवर मीठ घाला गरीबांना बर्फाने झाकून टाका. अर्ध्या तासापासून एका तासासाठी ते सोडा.

10 मिनिटांत सुबोटियरला बर्फाकडे वळवा; बर्फ बाजूपासून विभक्त करण्यासाठी ठराविक काळाने ते उघडा. हे स्पॅटुलासह चांगले ढवळा. मोल्ड्समध्ये ठेवा, गुडघावर चांगले दाबून; नंतर त्याच बादलीत बर्फाने मूस घाला. सर्व्ह करण्याच्या क्षणापर्यंत तेथेच सोडा.

हा लेख आवडला?
साइन अप करा आमच्या वृत्तपत्रासाठी

.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा